shafi_banner

Labarai

Babban ginin bututun iskar gas mai tsabta

I. Gabatarwa

Tare da cigaban kasatasemiconductorda core-yin masana'antu, aikace-aikace namanyan bututun iskar gasyana ƙara yaɗuwa. Masana'antu irin su semiconductor, lantarki, magani, da abinci duk suna amfani da bututun iskar gas mai tsafta zuwa nau'i daban-daban. Don haka, yin amfani da manyan bututun iskar gas Gina yana ƙara mana mahimmanci.

 1711954671172

2. Iyakar aikace-aikace

Wannan tsari ya fi dacewa da shigarwa da gwajin bututun iskar gas a masana'antar lantarki da masana'antar semiconductor, da walda bututun iskar gas na bakin karfe na bakin karfe. Hakanan ya dace da gina bututu mai tsabta a cikin magunguna, abinci da sauran masana'antu.

 

3. Tsarin tsari

Dangane da sifofin aikin, aikin ginin ya kasu kashi uku. Kowane mataki dole ne a yi cikakken inganci da duba tsabta. Mataki na farko shine prefabrication na bututun. Don tabbatar da buƙatun tsabta, ana aiwatar da ƙaddamar da bututun bututu gabaɗaya a cikin ɗakin da aka tsara matakin matakin 1000. Mataki na biyu shine shigarwa akan shafin; Mataki na uku shine gwajin tsarin. Gwajin tsarin galibi yana gwada ƙurar ƙura, maƙasudin raɓa, abun ciki na oxygen, da abun ciki na hydrocarbon a cikin bututun.

 

4. Babban wuraren gine-gine

(1) Shiri kafin gini

1. Tsara aiki da shirya injuna da kayan aikin da ake amfani da su wajen gine-gine.

2. Gina ɗakin da aka riga aka keɓance tare da matakin tsafta na 1000.

3. Yi nazarin zane-zane na gine-gine, shirya tsare-tsaren gine-gine bisa ga halaye na aikin da ainihin yanayin, da yin bayanan fasaha.

 

(2) Gyaran bututun mai

1. Saboda tsananin tsaftar da ake buƙata don bututun iskar gas mai tsafta, don rage yawan aikin walda a wurin da aka girka da kuma tabbatar da tsafta, an fara gina bututun mai a cikin wani ɗaki mai matakin 1000. Masu aikin gine-gine su sanya tufafi masu tsafta da kuma amfani da Injina kuma a tsaftace kayan aiki, sannan masu aikin gine-gine su kasance da tsaftar tsafta don rage gurbatar bututu a lokacin aikin.

2. Yanke bututu. Yanke bututu yana amfani da kayan aikin yankan bututu na musamman. Fuskar da aka yanke tana da cikakkiyar madaidaicin zuwa layin tsakiyar axis na bututu. Lokacin yanke bututun, yakamata a ɗauki matakan gujewa ƙurar waje da iskar da ke lalata cikin bututun. Yakamata a hada kayan da kuma ƙidaya su don sauƙaƙe waldawar rukuni.

3. Bututu waldi. Kafin walda bututu, yakamata a haɗa shirin walda da shigar da injin walda ta atomatik. Za a iya walda samfuran walda na gwaji kawai bayan samfuran sun cancanta. Bayan kwana ɗaya na walda, ana iya sake walda samfuran. Idan samfuran sun cancanta, sigogin walda zasu kasance ba canzawa. Ana adana shi a cikin injin walda, kuma injin walda atomatik yana da ƙarfi sosai yayin walda, don haka ingancin walda shima ya cancanci. Ana sarrafa ingancin walda ta hanyar microcomputer, wanda ke rage tasirin abubuwan ɗan adam akan ingancin walda, inganta ingantaccen aiki, kuma yana samar da walda masu inganci.

4. Tsarin walda

Babban ginin bututun iskar gas mai tsabta

 

(3) Shigarwa a wurin

1. Shigar da bututun iskar gas mai tsafta a wurin ya kamata ya kasance mai tsabta da tsabta, kuma masu sakawa dole ne su sanya safar hannu mai tsabta.

2. Nisan saiti na maƙallan ya kamata ya dace da buƙatun ƙira na zane-zane, kuma kowane madaidaicin madaidaicin ya kamata a rufe shi da hannun riga na roba na musamman don bututun EP.

3. Lokacin da aka kai bututun da aka riga aka shirya zuwa wurin, ba za a iya yin karo ko taka ba, kuma ba za a iya sanya su kai tsaye a ƙasa ba. Bayan an sanya maƙallan, bututun suna makale nan da nan.

4. Hanyoyin walda bututun da ke kan wurin sun kasance daidai da waɗanda ke cikin matakin farko.

5. Bayan an gama waldawa kuma ma'aikatan da suka dace sun duba samfuran haɗin gwiwar walda da haɗin gwiwar walda a kan bututu don cancanta, sanya alamar haɗin gwiwar walda kuma cika rikodin walda.

 

(4) Gwajin tsarin

1. Gwajin tsarin shine mataki na ƙarshe a cikin ginin gas mai tsabta. Ana yin shi bayan an kammala gwajin matsa lamba na bututun da kuma tsaftacewa.

2. Gas da ake amfani da shi don gwajin tsarin shine na farko na dukkan iskar gas. Tsafta, abun ciki na iskar oxygen, raɓa da hydrocarbons na iskar gas yakamata su dace da buƙatun.

3. Ana gwada mai nuna alama ta hanyar cika bututun tare da iskar gas mai dacewa da kuma auna shi da kayan aiki a wurin fita. Idan iskar gas da aka hura daga cikin bututun ya cancanta, yana nufin cewa alamar bututun ya cancanta.

 

5. Kayayyaki

Babban tsaftataccen bututun iskar gas gabaɗaya suna amfani da bututun bakin ƙarfe na bakin ciki mai bango gwargwadon buƙatun tsari na matsakaicin kewayawa, yawanci 316L (00Cr17Ni14Mo2). Akwai manyan abubuwan gami guda uku: chromium, nickel, da molybdenum. Kasancewar chromium yana inganta juriya na lalata na bakin karfe a cikin kafofin watsa labaru na oxidizing kuma ya samar da wani fim na chromium-rich oxide film; yayin da kasancewar molybdenum yana inganta juriya na lalata na bakin karfe a cikin kafofin watsa labaru marasa oxidizing. Juriya na lalata; Nickel wani nau'i ne na austenite, kuma kasancewar su ba kawai inganta juriya na lalata ba, amma kuma yana inganta aikin aiki na karfe.


Lokacin aikawa: Afrilu-01-2024